Lãnh đạo thành phố Thái Nguyên và lãnh đạo phường Đồng Quang trao Huy hiệu Đảng cho các đồng chí 60 năm tuổi Đảng tại buổi Lễ.
Phát biểu tại buổi Lễ, đồng chí Nguyễn Thị Tuyết, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND thành phố Thái Nguyên, khẳng định những cống hiến của 38 đồng chí đảng viên. Các đồng chí đã rèn luyện và phấn đấu vượt qua mọi khó khăn, thử thách, đóng góp sức lực, trí tuệ cho sự nghiệp phát triển của đất nước, địa phương. Đảng bộ, chính quyền địa phương luôn ghi nhận và trân trọng những đóng góp quý báu đó; mong muốn các đồng chí tiếp tục giữ vững lời thề với Đảng, phát huy phẩm chất, đạo đức cách mạng, tinh thần tiên phong gương mẫu, góp phần xây dựng Đảng, xây dựng hệ thống chính trị, là những tấm gương mẫu mực cho con cháu noi theo.
Trao Huy hiệu Đảng cho đảng viên có tuổi Đảng từ 30 năm trở lên là một chủ trương lớn, có ý nghĩa chính trị sâu sắc, đã được duy trì nhiều năm qua nhằm ghi nhận công lao của các đảng viên đối với sự nghiệp cách mạng của Đảng.
Minh Hà
Ngày 13/6/2024, Đoàn Trinh sát số 1 (thuộc Bộ Tư lệnh Cảnh sát biển) tổ chức tuyên truyền Luật Phòng, chống ma túy, tuyên truyền biển đảo và thực hiện ...
7/4/2024 4:00:35 PMTheo quy định, xã đạt chuẩn nông thôn mới (NTM) nâng cao phải có ít nhất 1 sản phẩm OCOP trở lên được xếp hạng hoặc tương đương còn thời hạn. Chính ...
7/4/2024 3:41:25 PMĐược nhắc đến với danh xưng “đệ nhất danh trà”, Thái Nguyên có nhiều vùng trồng chè đặc sản. Trong đó, Tân Cương là vùng trồng chè nổi tiếng ...
4/12/2024 9:45:54 AM(Thainguyencity.gov.vn) Ngày 28/022024, tại Chùa Hang - Kim Sơn Tự, phường Chùa Hang, thành phố Thái Nguyên, UBND phường Chùa Hang tổ chức Lễ khai hội chùa Hang ...
2/29/2024 3:30:57 PM(Thainguyencity.gov.vn) Trong không khí hân hoan phấn khởi của những ngày đầu Xuân năm mới, sáng ngày 20/02/2024 (tức ngày 11 tháng Giêng), tại Không gian văn hóa ...
2/20/2024 5:04:06 PM